ฉก.ทพ.นย.ทร.โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๕ พ.จ.อ.สุทิน นอบไทย บุหลัน ๕๒๖ ผบ.ฐานปฎิบัติการน้ำตกปาโจ ได้เข้าร่วมและชี้แจงกับคณะตรวจเยี่ยม โครงการเชิดชูเกียรติผู้นำเครือข่ายพัฒนาชุมชนดีเด่นประจำปี ๒๕๖๑ และดูงานหมู่บ้านเศษฐกิจพอเพียงต้นแบบ ณ ที่ทำการผู้ใหญ่บ้านหมู่ ๕ บ้านสุไหงบาตู ต.ลุโบะสาวอ อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย โดยมีผู้มาร่วมงานโครงการเชิดชูเกียรติผู้นำเครือข่ายพัฒนาชุมชนดีเด่นจำนวนมาก ก่อนเดินทางกลับได้เดินทางไปยังบ้านของ ด.ญ.พาเดีย แลแว บ้านเลขที่ ๑๒๓ หมู่ ๕ บ.สุไหงบาตู ต.ลุโบะสาวอ เพื่อมอบสิ่งของอุปโภคบริโภคและเงินอีกจำนวนหนึ่งด้วย เมื่อวันที่ ๑๑ พฤษภาคม ๒๕๖๑