ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร.ท.กิตติภพ ดาศรี ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๗ ร่วมเป็นเกียรติร่วมงานการกุศลหารายได้สมทบทุนชื้อที่ดินเพื่อขยายพื้นที่มัสยิด และสร้างอาคารเรียนตาดีกา ณ หมู่ ๓ ต.ตะปอเยาะ อ.ยี่งอ จว.นราธิวาส โดยมีผู้เข้าร่วมงานการกุศลประกอบด้วย นายยาลา ใบกาเด็ม นายอำเภอยี่งอ ประธานกรรมการอิสลาม ชมรมอีหม่าม ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อยเมื่อวันที่ ๘ พฤษภาคม ๒๕๖๑