ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย พ.จ.อ.ภิรมย์ เพ็งพูลเดช หน.ชป.กร.ร้อย ทพ.นย.ที่ ๘ ฐานวัดทุ่งคา และกำลังพล นำผู้นำศาสนาในความรับผิดชอบของกองร้อย จำนวน ๑๙ คน เข้าร่วมงานกิจกรรมสานใจห่วงใยสุขภาพผู้นำศาสนา โดยมี น.อ.เทพประทาน เข่งเจริญ รอง ผบ.ฉก.นย.ทร. เป็นประธาน โดยเชิญผู้นำศาสนาในเขตรับผิดชอบ ของ ฉก.นย.ทร. เข้าร่วมตรวจสุขภาพ ณ อาคารสโมสรร่มเกล้า ค่ายจุฬาภรณ์ ต.โคกเคียน อ.เมือง จว.นราธิวาส ผลการปฏิบัติ เป็นไปด้วยความเรียบร้อย ได้รับคำขอบคุณ จากผู้นำศาสนาที่ได้ร่วมกิจกรรมกับทาง ฉก.นย.ทร. ซึ่งได้เห็นถึงความสำคัญในสุขภาพของพวกท่าน ระหว่างปฏิบัติหน้าที่เหตุการณ์ปกติ ได้รับความร่วมเป็นอย่างดีเมื่อวันที่ ๗ พฤษภาคม ๒๕๖๑