ฉก.นย.ทร. ฉก.ทพ.นย.ทร. และ ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๑ นำโดย น.อ.ดร.นิรัตน์ ทากุดเรือ ผบ.ฉก.นย.ทร. น.อ.บุญเกิด มูลละกัน ผบ.ฉก.ทพ.นย.ทร และ ร.อ.สาริษฐ สุทธิพันธุ์ ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๑ เข้าร่วมพิธีเปิดมหกรรมตาดีกาสัมพันธ์ระดับ อ.บาเจาะ ประจำปีงบประมาณ ๒๕๖๑ ณ สนามฟุตบอล บ้านกาบุ๊ ม.๙ ต.ปะลุกาสาเมาะ อ.บาเจาะ จ.นราธิวาส โดยมี นาย เอกรัฐ หลีเส็น รองผู้ว่าราชการจังหวัด นราธิวาส มาเป็นประธานในการเปิดงาน โดยมีนักเรียนจากโรงเรียนตาดีกาต่างใน อ.บาเจาะ จ.นราธิวาส มาร่วมงานอีกด้วย พร้อมกันนี้ ฉก.นย.ทร ได้จัดเครื่องบินมาบิน โปรยสีในการเปิดพิธี และมีชุดแพทย์ ชุดตัดผมมาคอยบริการประชาชนที่มาร่วมงานอีกด้วยผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อยและผู้ที่เข้าร่วมพิธีรู้สึกขอบคุณเจ้าหน้าที่ที่มาร่วมเปิดงาน เมื่อวันที่ ๕ พฤษภาคม ๒๕๖๑