ฉก.ทพ.นย.ทร.โดย ร.อ.กิตติภพ ดาศรี ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๗ ร่วมกับ จนท.ฝ่ายปกครอง รพ.สต.และผู้นำท้องถิ่น มอบอุปกรณ์ช่วยเหลือผู้ป่วยจากการบริจาคผ่านมาทางกองร้อย ใน ต.จอเบาะ อ.ยี่งอ จว.นราธิวาส จำนวน ๒ ราย ดังนี้ ๑.มอบรถเข็นให้แก่ นายแวหะมะ มะแอ ๑๓๘ ๑ บ้านยือเลาะ ม.๙ ๒.มอบที่นอนลมให้แก่ นายมูดอ มหะมะ ๙๕ ๑ บ้านแยะ ม.๓ ผู้ป่วยและครอบครัวรู้สึกปลาบปลื้มอย่างมากต่อผู้ใจบุญที่มอบสิ่งของให้ ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อยเมื่อวันที่ ๑ พฤษภาคม ๒๕๖๑