ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย พ.จ.อ.ภิรมย์ เพ็งพูลเดช หน.ชป.กร.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๘ วัดทุ่งคา พร้อมกำลังพล ได้ร่วมทำบุญถวายภัตตาหารเพล ในวันพระตรงกับ วันขึ้น ๑๖ ค่ำ เดือน ๖ ปีจอ แด่พระภิกษุสงฆ์ วัดทุ่งคา ม.๘ บ้านทุ่งคา ต.ละหาร จำนวน ๓ รูป ร่วมกับพุทธศาสนิกชน ประชาชนบ้านทุ่งคา เพื่อรักษาและสืบทอดพุทธศาสนาต่อไป ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย เมื่อวันที่ ๒๙ เมษายน ๒๕๖๑