ร้อย ทพ.นย.ที่ ๑ นำโดย ร.อ.กิตติกานต์ นาคำภา รอง.ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๑ จัดกำลังพล จำนวน ๒ ชป. เพื่อ รปภ. อำนวยความสะดวกงาน และร่วมงานพิธีเปิด สนามฟุตบอลหญ้าเทียม ต้นไทรอารีน่า โดย นายสุรพร พร้อมมูล ผู้ว่าราชการจังหวัดนราธิวาส เป็นประธานในพิธีเปิด ณ สนามฟุตบอลหญ้าเทียม ต้นไทรอารีน่า ม.๒ ต.ปะลุกาสาเมาะ อ.บาเจาะ จ.นราธิวาส โดยมีว่าที่ ร.ต.จิรัสย์ ศิริวัลลภ นายอำเภอบาเจาะ น.ต.สมศักดิ์ กรีกำ หน.ฝกร.ฉก.กรม.ทพ.นย.ทร. ปลัดอำเภอ หน.ส่วนราชการต่าง และผู้นำท้องที่ใน ต.ปะลุกาสาเมาะ ร่วมให้การต้อนรับ ซึ่งได้มีการแข่งขันฟุตบอลนัดพิเศษ ระหว่างทีม ส่วนราชการต่างที่มาร่วมพิธีเปิดสนาม เพื่อเป็นเกียรติให้แต่สนามฟุตบอลแห่งนี้ โดยการแข่งมี ๔ ทีม และแข่งแบบพบกันหมด ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อยและได้รับความร่วมมือเป็นอย่างดี เมื่อวันที่ ๒๙ เมษายน ๒๕๖๑