ฉก.ทพ.นย.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๔ ฐานปฏิบัติการบ้านคลอแระ จัดกำลังพลจำนวน ๒ นาย จ.ท.นิติพล ทองประเทศ และ อส.ทพ.ปรีดา พิมบูลย์ เป็นชุดระวังป้องกัน และควบคุม การระเบิดหิน ของบริษัท ฝู๋ไทย คอนสตัคชั่น ผลการปฎิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย กำลังพลปลอดภัย และบริษัท ได้ทำการระเบิดหินในเวลา ๑๓๑๐ และเวลา ๑๔๐๕ เมื่อวันที่ ๒๘ เมษายน ๒๕๖๑