ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๑๑ โดย ร.อ.สมชาติ กาญจนมณี ผบ.ร้อย. ได้มอบหมายให้ พ.จ.อ.ณัฏฐกิตติ์ ปานเลิศ พันจ่ากองร้อย พร้อมกำลังพล ๑ ชป. เข้าดำเนินการประสานการปฏิบัติกับ ร.อ.สมพงษ์ เดชนอก ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๖ นำ ชป.กร เข้าพบปะเยี่ยมเยืยนพัฒนาสัมพันธ์กับนายเอกสิทธิ์ หรือหมอเอก บืองอฉา ปราชญ์ชาวบ้าน เพื่อขอคำแนะเรื่องพืชสมุนไพร การบำรุงรักษาและสรรพคุณของพืชสมุนไพรต่าง ณ ศูนย์การเรียนรู้อาหารปลอดภัย เลขที่ ๔ ๕ ม.๒ บ.บูเก๊ะบากง ต.ตะปอเยาะ อ.ยี่งอ จว.นราธิวาส อนึ่งในการนี้ได้เข้าพบปะและประสานการปฏิบัติกับ ร.อ.ไพฑูรย์ลาภไธสง ผบ.ร้อย ทพ.นย.ที่ ๘ เพื่อรับการสนับสนุนพืชสมุนไพร ในการจัดกิจกรรมเสริมสร้างความรู้เรื่องสมุนไพรพื้นบ้าน การปลูกพืชสมุนไพร และการใช้พืชสมุนไพรในการรักษาพยาบาลแทนยาสามัญประจำบ้าน ให้แก่เยาวชน และผู้สูงอายุ ซึ่งจัดให้มีขึ้นระหว่างวันที่ ๒๘ ถึง ๒๙ เม.ย.๖๑ ณ อบต.ดอนทราย ม.๔ ต.ดอนทราย อ.ไม้แก่น จว.ปัตตานี ผลการปฏิบัติป็นไปด้วยความเรียบร้อย ได้รับการต้อนรับและการสนับสนุนเป็นอย่างดียิ่งจาก ผบ.หน่วยทั้งสองท่าน ที่ให้ความอนุเคราะห์อำนวยการในเรื่องต่าง ดังกล่าว ที่มุ่งเน้นในการประสานการปฏิบัติระหว่างหน่วยงาน เพื่อสนองตอบให้เป็นไปตามนโยบายผู้บังคับบัญชา สำหรับเหตุการณ์โดยทั่วไปปกติ กำลังพลปลอดภัย เมื่อวันที่ ๒๗ เมษายน ๒๕๖๑