ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๕ จัดกำลังพล ๑ ชป. โดยมี จ.อ.รณกร พ. ให้การรักษาความปลอดภัย พระภิกษุสงฆ์วัดอุไรรัตนาราม จำนวน ๓ รูป ออกเดินบิณฑบาตรโปรดญาติโยมชาวไทยพุทธที่รอตักบาตร บริเวณตลาดบาเจาะ อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส ผลการปฏิบัติ เป็นไปด้วยความเรียบร้อย เหตุการณ์โดยทั่วไปปกติ ครับ เมื่อวันที่ ๒๖ เมษายน ๒๕๖๑