ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย. ที่ ๘ เข้าตรวจเยี่ยมและให้กำลังใจกลุ่มผู้เลี้ยงชันโรงเพื่อประกอบเป็นอาชีพเสริมเพิ่มรายได้ให้กับครอบครัวของประชาชน ม. ๔ บ้านบูเก้ะปาลัส ต.ยี่งอ ประชาชนสามารถเลี้ยงชันโรงจนสามารถให้ผลผลิตบ้างแล้ว ทาง ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๘ พยายามผลักดันให้โครงการนี้ผ่านการอนุมัติในส่วนงบประมาณช่วยเหลือจากหน่วยเหนือต่อไป เมือวันที่ ๒๖ เมษายน ๒๕๖๑