ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๓ นำโดย ร.ท.บพิตร ปาเบ้า รอง ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๓ ร่วมกับ อำเภอบาเจาะร่วมต้อนรับ พลตรี ชลิต พวงมาลีประดับ ผช.จเร กอ.รมน. และคณะ พร้อมด้วยนายสนั่น สนธิเมือง ผู้อำนวยการสำนักประสานนโยบายสังคมจิตวิทยา และคณะ พร้อมด้วยคณะ ศอ.บต. ลงพื้นที่ตรวจ ติดตามผลการดำเนินงานโครงการเสริมสร้างความปลอดภัยและความเข้มแข็งหมู่บ้าน ตำบล ตำบลสันติธรรม ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.๒๕๖๐ ของอำเภอบาเจาะ โดยมีว่าที่ ร.ต.จิรัสย์ ศิริวัลลภ นายอำเภอบาเจาะ และปลัดอำเภอ ร่วมให้การต้อนรับและชี้แจง สรุปผลการดำเนินงาน ปัญหาและข้อเสนอแนะต่างๆจากการดำเนินโครงการตำบลสันติธรรม โดยเวลา ๑๐.๐๐ น. คณะ ได้เดินทางลงพื้นที่ ม.๒ บ้านยะลูตง ตำบลกาเยาะมาตี อำเภอบาเจาะ จังหวัดนราธิวาส เพื่อตรวจเยี่ยมการบริหารจัดการฐาน ชคต. และให้กำลังใจผู้ปฏิบัติหน้าที่ชุดคุ้มครองหมู่บ้าน ตำบล ผลการปฏิบัติ เป็นไปด้วยความเรียบร้อย เมื่อวันที่ ๒๔ เมษายน ๒๕๖๑