ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๘ ร.อ.ไพฑูรย์. ลาภไธสง ผบ.ร้อย. เป็นผู้แทนเข้าเยี่ยมอาการป่วยของนางอุดมพร แซ่ยี่ ชาวไทยพุทธเขตเทศบาลยี่งอ ที่มีอาการป่วยด้วยโรคเบาหวานและความดัน ณ โรงพยาบาลยี่งอ เพื่อให้กำลังใจและเสริมสร้างความสัมพันธ์อันดีระหว่างหน่วยทหารและประชาชนในพื้นที่ทั้งยังได้ปฏิสัมพันธ์กับผู้ป่วยที่เป็นพี่น้องมุสลิมทั้งรู้จักและไม่รู้จักเพื่อสร้างความเข้าใจและสร้างมิตรภาพกับประชาชนโดยเสมอกัน เมื่อวันที่ ๒๒ เมษายน ๒๕๖๑