ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๗ ร.อ.กิตติภพ ดาศรี ผบ.ร้อย. ร่วมเป็นสักขีพยาน พร้อมกับ ผู้ใหญ่บ้าน ม.๕ ผู้นำทางธรรมชาติ คณะกรรมการหมู่บ้าน ในการมอบโฉนดที่ดินเพื่อให้เป็นสมบัติของประชาชนเป็นส่วนรวมโดยมอบให้เป็นกรรมสิทธิ์ของบาลาเซาะห์บ้านโคะ ม.๕ เพื่อที่จะดำเนินการจดทะเบียนเปลี่ยนสถานะเป็นมัสยิดที่ถูกต้องต่อไป โดยมีนายอาซิ มาหะดุง อดีตผู้นำทางธรรมชาติในพื้นที่ ผู้แทนของผู้บริจาคที่ดิน จำนวน ๓ ราย เป็นผู้มอบ และ นายซำสูดิง ซอมูดอ ผญบ.ม.๕ เป็นผู้รับมอบ ณ บ้านเลขที่ ๒๑ ๑ ม.๕ ต.จอเบาะ อ.ยี่งอ จว.นราธิวาส ผลการปฏิบัติทุกคนดีใจและปลาบปลื้มใจเป็นอย่างมาก พี่น้องประชาชนในพื้นที่จะได้มีมัสยิดไว้ประกอบกิจทางศาสนาได้อย่างภาคภูมิใจ และเป็นไปด้วยความเรียบร้อย เมื่อวันที่ ๑๓ เมษายน ๒๕๖๑