ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย จ.อ.บุญเสริม วิเศษสิงห์ เจ้าหน้าที่พยาบาล และกำลังพล ชป.กร.ร้อย.ทพ.ที่ ๘ ฐานวัดทุ่งคา เข้าร่วมพิธีทำบูญรดน้ำผู้สูงอายุบ้านทุ่งคา เนื่องในงานสงกรานต์ประจำปี ๖๑ ณ วัดทุ่งคา ต.ละหาร อ.ยี่งอ จ.นราธิวาส โดยมี นายยาลา ใบกาเด็ม นายอำเภอยี่งอเป็นประธาน และได้ยังร่วมกันแจกของขวัญให้แก่ผู้สูงอายุอีกด้วย มีผู้เข้าร่วมงานประมาณ ๒๐๐คน บรรยากาศเต็มไปด้วยควมสนุกสนาน การปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อยเมื่อวันที่ ๑๓ เมษายน ๒๕๖๑