ฉก.ทพ.นย. นำโดย ร.อ.กิตติกานต์ นาคำภา รอง.ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๑ ร่วมกับพุทธศาสนิกชน บ้านเชิงเขา ม.๔ ต.ปะลุกาสาเมาะ ร่วมกันทำบุญตักบาตรเนื่องในวันสงกรานต์ ณ วัดเชิงเขา ม.๔ บ.เชิงเขา ต.ปะลุกาสาเมาะ อ.บาเจาะ จ.นราธิวาส ผลการปฏิบัติ ได้รับความร่วมมือเป็นอย่างดีและเป็นไปด้วยความเรียบร้อย เมื่อวันที่ ๑๓ เมษายน ๒๕๖๑