ร้อยทพ.นย.ที่ ๑ นำโดย จ.อ.สิทธิพงศ์ ไตรศุภโชค รอง หน.ชป.กร. พร้อม ชุด ชป.กร.เข้าร่วมกิจกรรมการขับเคลื่อน การพัฒนาประเทศ ตามโครงการ ไทยนิยมยั่งยืน ระดับตำบล ณ อาคารเอนกประสงค์ ม.๘ บ้านกือดายือริง ต.ปะลุกาสาเมาะ อ.บาเจาะ จ.นราธิวาส โดยมี หน.ส่วนราชการต่างและผู้นำหมู่บ้านในพื้นที่ ต.ปะลุกาสาเมาะ เข้ารับฟังปัญหาต่างและให้ความรู้แก่ประชาชนในพื้นที่ ผลการปฏิบัติประชาชนให้ความร่วมมือเป็นอย่างดีและเป็นไปด้วยความเรียบร้อย เมื่อวันที่ ๑๒ เมษายน ๒๕๖๑