ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๗ ร.อ.กิตติภพ ดาศรี ผบ.ร้อย. และกำลังพล เข้าร่วมพิธีเปิดการอบรมค่ายญาลันนันบารู จูเนียร์ รุ่นที่ ๑ ณ รร.ร่มเกล้า ต.ยี่งอ อ.ยี่งอ จว.นราธิวาส จัดโดย หน่วยญาลันนันบารู ที่ ๓๓ อ.ยี่งอ จว.นราธิวาส ระหว่างวันที่ ๙ ถึง๑๐ เม.ย.๖๑ โครงการ ญาลันนันบารู เป็นหนึ่งในการแก้ปัญหายาเสพติดของเยาวชนกลุ่มเสี่ยงในพื้นที่ ๓ จังหวัดชายแดนภาคใต้มีเด็ก ทั้งหญิง และ ชาย เข้าร่วมกิจกรรม จำนวนเมื่อวันที่ ๙ เมษายน ๒๕๖๑