ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๕ ร.อ.บุญเหลือ ขีณาวัฒ ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๕ พร้อมกำลังพลร่วมกับ ทพ.นย. หญิง จาก มว.ทพ.นย. หญิง กรม ทพ.นย.ทร. ให้การ รปภ. และอำนวยความสะดวกแก่คณะตรวจเลือกทหารบริเวณสถานที่ตรวจเลือกทหาร หอประชุมกาญจนาภิเษก ที่ว่าการอำเภอบาเจาะ จว.นราธิวาส ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย เหตุการณ์ปกติ เมื่อวันที่ ๙ เมษายน ๒๕๖๑