ฉก.ทพ.นย.ทร.โดย ร.ท.ณรงค์ เล็มศรีงาม รอง ผบ.ร้อย ทพ.นย.ที่ ๙ หน.ชป.กร. พร้อมด้วยกำลังพล ชป.กร.ร่วมกันขนย้ายสารปรับสภาพดินเปรี้ยว soloist เพื่อแจกจ่ายให้กับประชาชนในพื้นที่บ้านใหญ่ ตำบลไม้แก่น อำเภอไม้แก่นจังหวัดปัตตานี ตามโครงการเกษตรสมาชิกยางแปลงใหญ่ ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย เมื่อวันที่ ๙ เมษายน ๒๕๖๑