ฉก.ทพ.นย.ทร. ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๘ ฐานวัดทุ่งคา โดย พ.จ.อ.ภิรมย์ เพ็งพูลเดช หน.ชป.กร.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๘ และกำลังพล ได้ร่วมทำบุญถวายภัตตาหารเพลในวันพระ ขึ้น ๑๒ ค่ำ เดือน ๕ แด่พระภิกษุสงฆ์ วัดทุ่งคา ม.๘ บ้านทุ่งคา ต.ละหาร อ.ยี่งอ จ.นราธิวาส จำนวน ๒ รูป ร่วมกับพุทธศาสนิกชน ชาวบ้านทุ่งคาเพื่อรักษาและสืบทอดพุทธศาสนาต่อไป ผลการปฏิบัติ เป็นไปด้วยความเรียบร้อย เมื่อวันที่ ๘ เมษายน ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย.ทร.โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๕ ร.ท.เกียรติภูมิ กลับกลายดี รอง ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๕ พร้อม ชป.กร.เข้าร่วมทำบุญตักบาตรกับพุทธศาสนิกชนบ้านแป๊ะบุญ เนื่องในวันธรรมสวนะแรม ๘ ค่ำ เดือนห้า ปีจอ โดยมีพระภิกษุสงฆ์จำนวน ๕ รูป เจริญพระพุทธมนต์ ณ วัดอุไรรัตนาราม บ.เปาเบาะ หมู่ที่ ๕ ต.บาเจาะ อ.บาเจาะ จ.นราธิวาส เพื่อเป็นการรักษาประเพณีอันดีงามของพุทธศาสนิกชน และพบปะเยี่ยมเยียนระหว่างเจ้าหน้าที่ทหารกับประชาชนที่นับถือศาสนาพุทธในพื้นที่ หลังจากนั้นจึงรับประทานอาหารร่วมกัน การปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อยเมื่อวันที่ ๘ เมษายน ๒๕๖๑