ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๖ นำโดย พ.จ.อ. สิทธิพร กระบิน หัวหน้าชุด นำชุด ชป.กร เข้ามอบเสื้อผ้า ของใช้ส่วนตัวที่จำเป็นบางส่วน ให้กับครอบครัวคนพิการ ที่ ม.๑ บ้านตะปอเยาะ ต.ตะปอเยาะ อ.ยี่งอ จว.นราธิวาส และพบปะพูดคุยสอบถามความเป็นอยู่ ผลการปฎิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย เหตุการณ์โดยทั่วไปปกติ เมื่อวันที่ ๘ เมษายน ๒๕๖๑