ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๖ นำโดย ร.ท.สุเทพ อินณรงค์ รอง ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๖ นำชุด ชป.กร. ได้เข้าพบปะพูดคุยกับนาย มะรอเซะ สาแระ ผู้ใหญ่บ้าน ม.๕ ต.ตะปอเยาะ ร่วมกับชาวบ้านในพื้นที่ เกี่ยวกับปัญหายาเสพติด เพื่อเป็นการป้องกันและลดปัญหาการยุ่งเกี่ยวกับยาเสพติดลง และได้มอบเงินเป็นค่าบำรุงเครื่องเสียงแก่ผู้นำทางศาสนา ผลการปฎิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย เหตุการณ์ปกติ เมื่อวันที่ ๖ เมษายน ๒๕๖๑