ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๗ ร.อ.กิตติภพ ดาศรี ผบ.ร้อย. ได้มอบหมายให้ ร.ท.สายชล อุษาทิวากาล รอง ผบ.ร้อย. เข้าร่วมพิธีเปิดโรงงานผลิตน้ำดื่มซาเบ็งวอเตอร์ ซึ่งเป็นโครงการต้นแบบระบบกรองน้ำด้วยพลังแสงอาทิตย์ ในเขตพื้นที่ ๓ จังหวัดชายแดนใต้ ณ เลขที่ ๔๒ ๖ ม.๔ ต.จอเบาะ อ.ยี่งอ จว.นราธิวาส โดยมีนางพาตีเมาะ สะดียามู รองผู้ว่าราชการจังหวัดนราธิวาส เป็นประธาน มีผู้เข้าร่วมพิธีเปิด ประมาณ ๒๐๐ คน ประกอบด้วย นายยาลา ใบกาเด็ม นายอำเภอยี่งอ สวป.อ.ยี่งอหน.ส่วนราขการในพื้นที่ ผู้นำท้องที่ ผู้นำท้องถิ่น ผู้นำศาสนา และประชาชน พร้อมทั้งรับประทานอาหารร่วมกัน ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย เมื่อวันที่ ๕ เมษายน ๒๕๖๑