ฉก.ทพ.นย. นำโดย ร.อ.กิตติกานต์ นาคำภา รอง.ผบ ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๑ จัดกำลังพล ๑ ชป. เข้าร่วมการเปิดการอบรมจิตอาสาประชารัฐญาลันนันบารู ณ หอประชุม อบต.ปะลุกาสาเมาะ ต.ปะลุกาสาเมาะ อ.บาเจาะ จ.นราธิวาส โดยมี ร้อยตรี วิชัย ละเมียดดี และคณะ เป็นวิทยากรในการอบรม และมีตัวแทนประชาชนจากหมู่บ้านต่างใน ต.ปะลุกาสาเมาะ อ.บาเจาะ จ.นราธิวาส มาร่วมเข้ารับการอบรม ผลการปฏิบัติ ประชาชนให้ความร่วมมือเป็นอย่างดีและเป็นไปด้วยความเรียบร้อย เมื่อวันที่ ๕ เมษายน ๒๕๖๑