ฉก.ทพ.นย. นำโดย ร.อ.กิตติกานต์ นาคำภา รอง.ผบ ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๑ ได้เข้าพบปะเยี่ยมเยียนและเข้าชมฟาร์มตัวอย่าง ของนายมูฮำมัดกาแมล เจะมา ณ ฟาร์มแพะต้นไทร ม.๖ ต.ปะลุกาสาเมาะ อ.บาเจาะ จ.นราธิวาส นอกจากนี้ยังได้รับความรู้เกี่ยวกับการเกษตรที่ นายมูฮำมัดกาแมล เจะมา ได้ถ่ายทอดให้อีกด้วย ผลการปฏิบัติ ได้รับความร่วมมือเป็นอย่างดีและเป็นไปด้วยความเรียบร้อย เมื่อวันที่ ๕ เมษายน ๒๕๖๑