ร้อย.ทพ.นย.ทร ที่ ๖ นำโดย ร.ท สุเทพ อินณรงค์ รอง ผบ.ร้อย นำกำลังพลกองร้อยทหารพรานนาวิกโยธินที่ ๖ ร่วมกับ โต๊ะอีหม่าม ประจำมัสยิดปาดังมัสกูยิฮิเล และชาวบ้าน ม.๕ บ้านกูยิ หมู่บ้านเสริมสร้างความมั่นคงระดับ ๑ ต.ตะปอเยาะ อ.ยี่งอ จ.นราธิวาส ร่วมกันปรับปรุงทาสี ศูนย์การศึกษาอิสลาม ตาดีกา นูรุลยากีน และได้มอบเงินเป็นค่าอาหารกลางวัน ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย ประชาชนมีทัศนคติที่ดีต่อ เจ้าหน้าที่ทหาร มีสีหน้าท่าทางที่เป็นมิตร พร้อมให้การต้อนรับเป็นอย่างดี เหตุการณ์ทั่วไปปกติเมื่อวันที่ ๕ เมษายน ๒๕๖๑