น.อ.ดร.นิรัตน์ ทากุดเรือ ผบ.ฉก.นย.ทร. และ ผบ.ฉก.นย.ภต.พร้อมด้วยฝ่ายอำนวยการ ตรวจเยี่ยมบำรุงขวัญกำลังพล และรับฟังบรรยายสรุปผลการปฏิบัติงาน ปัญหาข้อขัดข้อง ข้อเสนอแนะของ ฉก.ทพ.นย.ทร. ณ บก.ฉก.ทพ.นย.ทร. สถานีประปาแหล่งน้ำผิวดิน เทศบาล ต.บาเจาะ อ.บาเจาะ จ.นราธิวาส โดยมี น.อ.บุญเกิด มูลละกัน ผบ.ฉก.ทพ.นย. พร้อมด้วยกำลังพลของหน่วย ให้การต้อนรับในโอกาสเดียวกันนี้ น.อ.ดร.นิรัตน์ ทากุดเรือ ผบ.ฉก.นย.ทร. และ ผบ.ฉก.นย.ภต.ได้พบปะพัฒนาสัมพันธ์กับ ผู้นำท้องที่ ผู้นำท้องถิ่น ผู้นำศาสนา พร้อมกับได้มอบสิ่งของให้แก่ ผู้นำศาสนา ดาอี ในพื้นที่รับผิดชอบ เมื่อวันที่ ๔ เมษายน ๒๕๖๑