ฉก.ทพ.นย.ทร.โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๕ ร.ท.เกียรติภูมิ กลับกลายดี รอง ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๕ และ ชป.กร. พร้อมด้วย อส.ทพ.หญิง จาก มว.ทพ.นย. หญิง กรม ทพ.นย.ทร. ร่วมกับส่วนราชการอำเภอบาเจาะ เกษตรกรผู้ปลูกข้าวนาปี ปีการผลิต ๒๕๖๐ ปี ๖๑ ในอำเภอบาเจาะ ร่วมกิจกรรมสืบสานประเพณี และ วัฒนธรรม ลงแขกเกี่ยวข้าว ร้อยดวงใจชาวบาเจาะ ทุ่งนาแห่งปาโจ ณ แปลงนา หมู่ ๕ บ.เปาะเบาะ ต.บาเจาะ อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส โดยมี ว่าที่ ร.ต.จิรัสย์ ศิริวัลลภ นายอำเภอบาเจาะ เป็นประธานการจัดกิจกรรมดังกล่าว เพื่อแสดงพลังการมีส่วนร่วมระหว่างส่วนราชการ หน่วยทหารกับเกษตรกรในพื้นที่ พร้อมทั้งมีการถ่ายทอดเทคโนโลยีการผลิตข้าว การปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อยได้รับความร่วมมือจากทุกภาคส่วนและประชาชนในพื้นที่แสดงออกถึงความรักความสามัคคีเป็นอย่างดี เมื่อวันที่ ๔ เมษายน ๒๕๖๑