ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๑๐ โดย ร.อ.สุบรรณ ส่งสวัสดิ์ ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๑๐ ได้เข้าร่วมกิจกรรมการขับเคลื่อนการพัฒนาประเทศ ตามโครงการ ไทยนิยม ยั่งยืน ต.ไทรทอง อ.ไม้แก่น จว.ปัตตานี ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย ไม่พบสิ่งผิดปกติ กำลังพลปลอดภัย เหตุการณ์มั่วไปปกติ เมื่อวันที่ ๓ เมษายน ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย. นำโดย ร.อ.กิตติกานต์ นาคำภา รอง.ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๑ จัดกำลังพล ๑ ชป. เข้าร่วมกิจกรรมการขับเคลื่อน การพัฒนาประเทศ ตามโครงการ ไทยนิยมยั่งยืน ระดับตำบล ณ โรงเรียนเจริญศาสตร์ ม.๑ บ้านบือแนปีแย ต.ปะลุกาสาเมาะ อ.บาเจาะ จ.นราธิวาส โดยมี หน.ส่วนราชการต่าง และผู้นำหมู่บ้านในพื้นที่ ต.ปะลุกาสาเมาะ มาให้ความรู้ในด้านต่างให้แก่ประชาชนและรับฟังปัญหาจากประชาชนในพื้นที่ ผลการปฏิบัติ ประชาชนให้ความร่วมมือเป็นอย่างดีและเป็นไปด้วยความเรียบร้อย เมื่อวันที่ ๔ เมษายน ๒๕๖๑