ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๕ จัดกำลังพล ๑ ชป. โดยมี จ.อ.รณกร พ. เป็น หน.ชป. พร้อมด้วยกำลังพล จำนวน ๕ นาย ร่วมกับฝ่ายปกครองส่วนท้องถิ่น ผู้นำชุมชน โดยมี นายอับดุลฮาลิม ลามะทา กำนัน ต.บาเจาะ และ ผช.ผญบ.ร่วมกันพบปะเยี่ยมเยียน ประชาชนและมอบสิ่งของ อุปโภคบริโภคจำนวนหนึ่งให้กับประชาชนที่มีฐานนะยากจน เพื่อเป็นการบรรเทาความเดือดร้อนและก่อนเดินทางกลับได้แวะเข้าสอบถามความเป็นอยู่ของ นายสบรี เจ๊ะตะ อายุ ๔๙ ปี อยู่บ้านเลขที่ ๙ ถนน อัตตอฮีรียะห์ ต.บาเจาะ อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส ซึ่งพิการไม่สามารถเดินได้ ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย ประชาชนรู้สึกดีใจที่หน่วยทหารและ จนท.ของรัฐ ให้ความเอาใจใส่ดูแลความเป็นอยู่ของประชาชนในพื้นที่ การพบปะพูดคุยเป็นไปด้วยความเป็นกันเอง ส่วนผู้พิการทางหน่วยจะให้การช่วยเหลือต่อไป เมื่อวันที่ ๒ เมษายน ๒๕๖๑