ฉก.ทพ.นย.ทร.โดย ร้อย.ทพ.นยที่ ๕ จัดกำลังพล ๑ ชป. โดยมี จ.อ.รณกร พ. เป็น หน.ชป. พร้อมด้วยกำลังพล จำนวน ๕ นาย ร่วมแถวในพิธีเปิด การระดมกวาดล้างและป้องกันอาชญากรรมก่อนเข้าช่วงเทศกาลสงกรานต์ ปี ๖๑ ณ สถานีตำรวจภูธรบาเจาะ โดยมี ว่าที่ ร.ต.จิรัสย์ ศิริวัลลภ นายอำเภอบาเจาะ เป็นประธานในพิธีร่วมปล่อยแถวกำลัง ๓ ฝ่าย ในครั้งนี้ ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย กำลังพลปลอดภัย เหตุการณ์โดยทั่วไปปกติ เมื่อวันที่ ๒ เมษายน ๒๕๖๑