ฉก.ทพ.นย.ทร.โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๕ ร.ท.เกียรติภูมิ กลับกลายดี รอง ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๕ พร้อม ชป.กร. ร่วมกับ ร.ต.จอมใจ พันธ์แก้ว หน.ชุดสันติสุขที่ ๔๐๕ จนท.ชุดสันติสุข นายอาเดช ซาจิ ผู้ใหญ่บ้าน บ้านดูกูเปาเบาะ หมู่ที่ ๕ ผรส.และลูกบ้าน ร่วมกันพัฒนาดายหญ้าริมรั้ววัดอุไรรัตนาราม บ้านเปาเบาะ หมู่ที่ ๕ ต.บาเจาะ อ.บาเจาะ จ.นราธิวาส เพื่อถวายเป็นพระราชกุศล เนื่องในวันคล้ายวันพระราชสมภพ สมเด็จพระเทพรัตนราชสุดา สยามบรมราชกุมารี การปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย เมื่อวันที่ ๒ เมษายน ๒๕๖๑