ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร.ท.ณรงค์ เล็มศรีงาม รอง ผบ.ร้อย หน.ชป.กร.ร้อย ทพ.นย.ที่ ๙ พร้อมด้วยกำลังพล ชป.กร.ร่วมพิธีเปิดโครงการธรรมะสานใจค่ายพุทธบุตรประจำปี ๒๕๖๑ ณ วัดมหันตคาม ต.ไม้แก่น อ.ไม้แก่น จว.ปัตตานี โดย มี พระครูเกษมธรรมโกศล เจ้าคณะอำเภอสายบุรี อำเภอไม้แก่น เป็นประธานฝ่ายสงฆ์มี นายบำเหน็จ บินหรีม นายอำเภอไม้แก่น ให้เกียรติเป็นประธานเปิดหมู่บ้านศีล ๕ มีเยาวชน เข้าร่วมโครงการจำนวน ๗๐ คนใช้เวลาในการอบรมจำนวน ๕ วัน ๔ คืน ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย เมื่อวันที่ ๒ มีนาคม ๒๕๖๑