ร.อ.สมชาติ กาญจนมณี ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๑๑ บ.รังมดแดง พร้อมด้วย พ.จ.อ.ณัฏฐกิตติ์ ปานเลิศ พันจ่ากองร้อย ช่วยปฏิบัติราชการ ได้เข้าพบปะ น.ส.เจ๊ะเอ๊า นิยมเดชา ในฐานะกรรมการระดับอำเภอไม้แก่น ผู้รับผิดชอบโครงการอาหารกลางวันของ ร.ร.บ.ละเวง ม.๓ ต.ไม้แก่น จว.ปัตตานี ร่วมด้วยนายอาดีดัน ครูโรงเรียน บ.ละเวง เพื่อรับทราบและประสานข้อมูลในรายละเอียดการดำเนินงานตามแผนงาน โครงการเกษตรเพื่ออาหารกลางวัน ตามแนวทางพระราชดำริของ สมเด็จพระเทพรัตนราชสุดา สยามบรมราชกุมารี สำหรับเตรียมการเข้าร่วมประชุมคณะกรรมการของโครงการดังกล่าว และรับทราบการดำเนินงานด้านงบประมาณ จาก ฉก.นย.ทร. ในวันที่ ๖ เม.ย.๖๑ ระหว่างเวลา ๐๙๐๐ - ๑๒๐๐ ณ ห้องรับรอง สโมสรร่มเกล้า ค่ายจุฬาภรณ์ ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย เหตุการณ์ทั่วไปในพื้นที่ปกติ เมื่อวันที่ ๒ เมษายน ๒๕๖๑