ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๘ โดย ร.อ. ไพฑูรย์ ลาภไธสง ผบ.ร้อย และ พ.จ.อ.ภิรมย์ เพ็งพูลเดช รอง หน.ชป.กร.ร้อย พร้อมชุดปฏิบัติการ ๑ ชุด ร่วมงานไหว้ขนมโครับเจ้าเข้าเมือง ในงานวันปีใหม่ไทย จะจัดในวันแรม ๑ ค่ำ เดือน ๕ ของทุกปี ณ วัดทุ่งคา ต.ละหาร อ.ยี่งอ จว.นราธิวาส ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย ไม่พบสิ่งผิดปกติ กำลังพลปลอดภัย เหตุการณ์ปกติ เมื่อวันที่ ๑ เมษายน ๒๕๖๑
\