ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย พ.จ.อ.ภิรมย์ เพ็งพูลเดช รอง หน.ชป.กร. ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๘ ฐานวัดทุ่งคา เป็นตัวแทน ผบ.ร้อย เข้าร่วมโครงการกีฬาตาดีกาสัมพันธ์ ณ โรงเรียนบ้านกาเดง ม.๗. ต.ละหาร อ.ยี่งอ จ.นราธิวาส โดยมี ร.ต.จอมใจ พันธ์แก้ว หน.ชุดสันติสุข ๔๐๕ นราธิวาส ผู้อำนวยการ โรงเรียนบ้านกาเดง เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการ โดยมีศูนย์การศึกษา ตาดีกา เข้าร่วมกิจกรรมนี้ ทั้งหมด ๑๐ ศูนย์การศึกษา ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย เมื่อวันที่ ๑ เมษายน ๒๕๖๑