ฉก.ทพ.นย.ทร.โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๗ ร.อ.กิตติภพ ดาศรี ผบ.ร้อย. และกำลังพล พร้อมด้วย เยาวชนคนพันธุ์ดีและ ชป.ทพ.นย.ทร.หญิง ร่วมกับ นายมะซี มะเกซง ประธานกรรมการ และสมาชิกของชุมชน ช่วยกันปลูกไม้ดอก และไม้ประดับ พร้อมทั้งได้เตรียมหลุมเพื่อปลูกต้นไผ่ ซึ่งได้รับความกรุณาจาก พลโท ปิยวัฒน์ นาควานิช แม่ทัพภาคที่ ๔ ผู้อำนวยการรักษาความมั่นคงภายในภาค ๔ มอบให้ จำนวน ๑๐๐ ต้น ผลการปฏิบัติ เป็นไปด้วยความเรียบร้อย เมื่อวันที่ ๓๑ มีนาคม ๒๕๖๑