ฉก.ทพ.นย.ทร.โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๕ ร.ท.เกียรติภูมิ กลับกลายดี รอง ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๕ พร้อม ชป.กร.เข้าร่วมมหกรรม ตาดีกาสัมพันธ์ เทศบาลตำบลบาเจาะ ระหว่างวันที่ ๓๑ มีนาคม ถึง ๑ เมษายน ๒๕๖๑ ณ โรงเรียนบาเจาะ โดยมี นายธีรมัตถ์ แวยูโซ๊ะ นายกเทศมนตรีตำบลบาเจาะ ประธานพิธีกล่าวเปิดมหกรรม โดยมีคำขวัญดังนี้ ๑. รักษ์ท้องถิ่น ๒. มีคุณธรรม ๓. นำวิชาการ ๔. สืบสานงานพระราชดำริ ก่อนเดินทางกลับได้มอบเครื่องดื่มน้ำหวานไว้ให้กับ นายมะกอเซ็ง บูละ ประธานคณะกรรมการชมรมตาดีกา ตำบลบาเจาะ เพื่อนำไปแจกจ่ายให้กับผู้เข้าร่วมกิจกรรมดังกล่าวต่อไป การปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย เมื่อวันที่ ๓๑ มีนาคม ๒๕๖๑