ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๖ นำโดย ร.อ. สมพงษ์ เดชนอก พร้อมด้วย ชป.กร. เข้าร่วมกิจกรรมการขับเคลื่อน การพัฒนาประเทศ ตามโครงการ ไทยนิยมยั่งยืน ระดับตำบลครั้งที่ ๒ หมู่ ๓ บ้านบลูกาสนอ ต.ตะปอเยาะ อ.ยี่งอ จ.นราธิวาส เพื่อประชุมปรึกษาในการดำเนินตามโครงการไทยนิยม ต่อไปตามลำดับ ผลการปฏิบัติ ประชาชนให้ความร่วมมือและการต้อนรับเป็นอย่างดี กำลังพลปลอดภัย เมื่อวันที่ ๓๐ มีนาคม ๒๕๖๑
ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๑ นำโดย ร.อ.กิตติกานต์ นาคำภา รอง.ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๑ พร้อม ชุด ชป.กร.เข้าร่วมกิจกรรมการขับเคลื่อน การพัฒนาประเทศ ตามโครงการ ไทยนิยมยั่งยืน ระดับตำบล ณ มัสยิดปะลุกาแปเราะ ม.๗ บ้านปะลุกาแปเราะ ต.ปะลุกาสาเมาะ อ.บาเจาะ จ.นราธิวาส โดยมี หน.ส่วนราชการต่างและผู้นำหมู่บ้านในพื้นที่ ต.ปะลุกาสาเมาะ มาให้ความรู้ในด้านต่างให้แก่ประชาชนและรับฟังปัญหาต่างจากประชาชนในพื้นที่ ผลการปฏิบัติประชาชนให้ความร่วมมือเป็นอย่างดีและเป็นไปด้วยความเรียบร้อย เมื่อวันที่ ๓๐ มีนาคม ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย.ทร.โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๕ ร.ท.เกียรติภูมิ กลับกลายดี รอง ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๕ พร้อม ชป.กร.เข้าร่วมกิจกรรมการขับเคลื่อนการพัฒนาประเทศตาม โครงการไทยนิยม ยั่งยืน ครั้งที่ ๒ ณ ศูนย์การศึกษาอิสลามประจำมัสยิด ตาดีกา ดารุลอิมาน บ้านสะแต หมู่ที่ ๔ ต.บาเจาะ อ.บาเจาะ จ.นราธิวาส โดยมี นายแวการีมี ลีวาเมาะ ปลัดอำเภอผู้เป็นหัวหน้าประจำตำบลบาเจาะ เป็นประธานกล่าวเปิดโครงการ ต่อจากนั้น นายไซฟูลอันวาร์ ดอเลาะ นักวิชาการส่งเสริมการเกษตรชำนาญการ ดำเนินรายการทำประชาคมหมู่บ้าน เพื่อรับทราบปัญหาและความต้องการของประชาชน สัญญาประชาคม บันทึกข้อตกลง ๑.ด้านความมั่นคง ๒.ด้านสาธารณสุข ๓.ด้านสิ่งแวดล้อม ๔.ด้านยาเสพติด โดยมีวิทยากรสหวิชาชีพทีมขับเคลื่อนการพัฒนาประเทศไทยตามโครงการไทยนิยม ยั่งยืน ระดับตำบลตอบปัญหาต่าง ให้กับประชาชนที่ร่วมโครงการได้รับทราบ ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย ได้รับความร่วมมือจากประชาชนในพื้นที่เป็นอย่างดีมีความตั้งใจและสนใจการจัดกิจกรรมเป็นอย่างมาก เมื่อวันที่ ๓๐ มีนาคม ๒๕๖๑