ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร.อ.กิตติภพ ดาศรี ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๗ พร้อมด้วยกำลังพล จำนวน ๖ นาย เด็กค่ายเยาวชนฅนพันธ์ดี และ นาย บราดรู ตาเย๊ะ ประธานชมรมคนรักในหลวง อำเภอยี่งอ ได้ร่วมมอบพันธ์ปลา และปล่อยปลาร่วมกับประธานกลุ่มเกษตร ตำบลลูโบ๊ะบายะ และประชาชนที่เป็นสมาชิกกลุ่มเกษตรกรตำบลลูโบ๊ะบายะ ณ.บ.กูแบบาเดาะ ต.ลูโบ๊ะบายะ อ.ยี่งอ จ.นราธิวาส ผลการปฏิบัติประชาชนกลุ่มเกษตรกรตำบลลูโบ๊ะบายะทุกคนให้การต้อนรับเป็นอย่างดีมีความดีใจเป็นอย่างยิ่ง และขอบคุณเจ้าหน้าที่ทหารในพื้นที่ ที่อำนวยความสดวกในการในการ รับและส่งสมาชิกไปรับพันธ์ปลาและนำส่งให้กับกลุ่มเกษตรกรทุกคน และเป็นไปด้วยความเรียบร้อยเมื่อวันที่ ๒๘ มีนาคม ๒๕๖๑