ฉก.ทพ.นย.ทร.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๔ โดย พ.จ.อ.บุญฤทธิ์ คล้ายบุตร รอง.หน.ชป.กร.ร่วมกับเจ้าหน้าที่ภาครัฐของอำเภอบาเจาะผู้นำท้องที่ผู้นำท้องถิ่นเข้าร่วมประชุมการขับเคลื่อนการพัฒนาประเทศโครงการไทยนิยมยั่งยืนครั้งที่ ๒ ณ.ที่ทำการกำนันตำบลบาเระใต้ เพื่อให้ทราบถึงปัญหาต่างในชุมชนผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อยเหตุการปกติเมื่อวันที่ ๒๙ มีนาคม ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย.ทร.โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๕ พ.จ.อ.สุทิน น. ร่วมกับเจ้าหน้าที่ภาครัฐของอำเภอบาเจาะ ผู้นำท้องที่ ผู้นำท้องถิ่นเข้าร่วมกิจกรรมการขับเคลื่อนการพัฒนาประเทศตาม โครงการไทยนิยม ยั่งยืน ครั้งที่ ๒ ณ ที่ทำการผู้ใหญ่บ้าน บ.สุไหงบาตู หมู่ที่ ๕ ต.ลุโบะสาวอ อ.บาเจาะ จ.นราธิวาส เพื่อทราบถึงปัญหาต่างในชุมชน โดยมีผู้เข้าร่วมในกิจกรรม จำนวน ๑๐๐ คน ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย ได้รับความร่วมมือจากประชาชนในพื้นที่เป็นอย่างดี ประชาชนมีความตั้งใจ และสนใจในกิจกรรมกันเป็นอย่างมาก เมื่อวันที่ ๒๙ มีนาคม ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย.ทร.โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๕ พร้อม ชป.กร.เข้าร่วมกิจกรรมการขับเคลื่อนการพัฒนาประเทศตาม โครงการไทยนิยม ยั่งยืน ครั้งที่ ๒ ณ ศูนย์การศึกษาอิสลามประจำมัสยิด ตาดีกา อัตตัรบียาตูลอูลาดี บ้านบือเจาะ หมู่ที่ ๑ ต.บาเจาะ อ.บาเจาะ จ.นราธิวาส โดยมี นายแวการีมี ลีวาเมาะ ปลัดอำเภอผู้เป็นหัวหน้าประจำตำบลบาเจาะ เป็นประธานกล่าวเปิดโครงการ ต่อจากนั้น นางสาวโรจน์สนา ขุนสินทร์ นักวิชาการพัฒนาชุมชนชำนาญการ ดำเนินรายการทำประชาคมหมู่บ้าน เพื่อรับทราบปัญหาและความต้องการของประชาชน สัญญาประชาคม บันทึกข้อตกลง ๑.ด้านความมั่นคง ๒.ด้านสาธารณสุข ๓.ด้านสิ่งแวดล้อม ๔.ด้านยาเสพติด โดยมีวิทยากรสหวิชาชีพทีมขับเคลื่อนการพัฒนาประเทศไทยตามโครงการไทยนิยม ยั่งยืน ระดับตำบลตอบปัญหาต่างให้กับประชาชนที่ร่วมโครงการได้รับทราบ ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย ได้รับความร่วมมือจากประชาชนในพื้นที่เป็นอย่างดีมีความตั้งใจและสนใจในการจัดกิจกรรมเป็นอย่างมากเมื่อวันที่ ๒๙ มีนาคม ๒๕๖๑