ฉก.ทพ.นย.ทร. ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๔ โดย ร.อ.จำลอง เพ็ชรฤทธิ์ ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๔ พบปะเยี่ยมเยียนครูและนักเรียนโรงเรียนดาราศาสน์วิทยา ม.๑ บ.บือเระ ต.บาเระใต้ อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส ได้มอบขนมให้แก่ทางโรงเรียน จากนั้นได้ให้โอวาสแก่นักเรียนที่ จบชั้น ม.๖ และนักเรียนชั้นอื่น ในวันปัจฉิมนิเทศ ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย ทางโรงเรียนให้การต้อนรับเป็นอย่างดี นักเรียนและครู รู้สึกปรื้มปิติ ที่ทางทหารมาให้โอวาส ในวันจบการศึกษา ไปสู่การศึกษาที่สูงขึ้นไป หลังจากนั้นทราบว่า นักเรียนชั้น ม.๖ ได้สอบเข้ามหาวิทยาลัยนราธิวาสราชนครินทร์ ได้จำนวน ๒ คน เหตุการทั่วไปปกติเมื่อวันที่ ๒๙ มีนาคม ๒๕๖๑