ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๓ นำโดย ร.ท.บพิตร ปาเบ้า รอง ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๓ พร้อมชุดกิจการพลเรือน เข้าร่วมประชุมไทยนิยมยั่งยืน ครั้งที่ ๒ ณ บ้านส้มป่อย ม.๔ ต.กาเยาะมาตี อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส หมู่บ้านเสริมความมั่นคง ระดับ ๑ สืบเนื่องจากเป็นนโยบายของทางรัฐบาล เพื่อให้ภาคประชาชนได้แสดงความคิดเห็น และความต้องการของทางชุมชนแก่เจ้าหน้าที่ของรัฐ เพื่อนำไปเป็นข้อมูลในการพัฒนาพื้นที่ต่อไป ผลการปฏิบัติ เป็นไปด้วยความเรียบร้อย ชาวบ้านในพื้นที่ให้ความร่วมมือกับทางเจ้าหน้าที่ของรัฐเป็นอย่างดี ได้เสนอแผนงานต่างๆที่เป็นประโยชน์ เพื่อใช้ในการพัฒนาหมู่บ้านของตัวเองต่อไป ระหว่างปฏิบัติหน้าที่เหตุการณ์ปกติ กำลังพลทุกนายปลอดภัยเมื่อวันที่ ๒๘ มีนาคม ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๓ นำโดย ร.ท.บพิตร ปาเบ้า รอง ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๓ พร้อมชุดกิจการพลเรือน เข้าพบปะเยี่ยมเยียนบัณฑิตอาสาของ ต.กาเยาะมาตี ณ ที่ว่าการอำเภอบาเจาะ เพื่อพูดคุย และรับฟังข้อมูลการประชุมไทยนิยมยั่งยืน และการจัดตั้งกลุ่มต่างๆที่มีอยู่ในพื้นที่ ผลการปฏิบัติ เป็นไปด้วยความเรียบร้อย บัณฑิตอาสาของตำบลกาเยาะมาตี ให้ข้อมูลต่างๆที่เป็นประโยชน์ รวมทั้งวันเวลาที่จะจัดการประชุม ไทยนิยมยั่งยืน ของแต่ละหมู่บ้านด้วย ระหว่างปฏิบัติหน้าที่เหตุการณ์ปกติ กำลังพลทุกนายปลอดภัยเมื่อวันที่ ๒๘ มีนาคม ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย.ทร.โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๕ ร.ท.เกียรติภูมิ กลับกลายดี รอง ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๕ พร้อม ชป.กร.เข้าร่วมกิจกรรมการขับเคลื่อนการพัฒนาประเทศตาม โครงการไทยนิยม ยั่งยืน ครั้งที่ ๒ ณ กศน.ตำบลบาเจาะ ศูนย์การเรียนรู้ชุมชน บ้านเปาเบาะ หมู่ที่ ๕ ต.บาเจาะ อ.บาเจาะ จ.นราธิวาส โดยมี นายแวการีมี ลีวาเมาะ ปลัดอำเภอผู้เป็นหัวหน้าประจำตำบลบาเจาะ เป็นประธานกล่าวเปิดโครงการ ต่อจากนั้น นางรัตนา อาแว ครู กศน.ตำบลบาเจาะ ดำเนินรายการทำประชาคมหมู่บ้าน เพื่อรับทราบปัญหาและความต้องการของประชาชน สัญญาประชาคม บันทึกข้อตกลง ๑.ด้านความมั่นคง ๒.ด้านสาธารณสุข ๓.ด้านสิ่งแวดล้อม ๔.ด้านยาเสพติด โดยมีวิทยากรสหวิชาชีพทีมขับเคลื่อนการพัฒนาประเทศไทยตามโครงการไทยนิยม ยั่งยืน ระดับตำบลตอบปัญหาต่าง ให้กับประชาชนที่ร่วมโครงการ ได้รับทราบ ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย ได้รับความร่วมจากประชาชนในพื้นที่
ฉก.ทพ.นย.ทร.โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๕ ร.ท.เกียรติภูมิ กลับกลายดี รอง ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๕ พร้อม ชป.กร.เข้าร่วมกิจกรรมการขับเคลื่อนการพัฒนาประเทศตาม โครงการไทยนิยม ยั่งยืน ครั้งที่ ๒ ณ ห้องประชุมโรงเรียนบ้านดูกู บ้านดูกูสุเหร่า หมู่ที่ ๗ ต.บาเจาะ อ.บาเจาะ จ.นราธิวาส โดยมี นายแวการีมี ลีวาเมาะ ปลัดอำเภอผู้เป็นหัวหน้าประจำตำบลบาเจาะ เป็นประธานกล่าวเปิดโครงการ ต่อจากนั้น นางนอร์มา ไชยลาภ หัวหน้าฝ่ายเวชปฏิบัติครอบครัว ดำเนินรายการทำประชาคมหมู่บ้าน เพื่อรับทราบปัญหาและความต้องการของประชาชน สัญญาประชาคม บันทึกข้อตกลง ๑.ด้านความมั่นคง ๒.ด้านสาธารณสุข ๓.ด้านสิ่งแวดล้อม ๔.ด้านยาเสพติด โดยมีวิทยากรสหวิชาชีพทีมขับเคลื่อนการพัฒนาประเทศไทยตามโครงการไทยนิยม ยั่งยืน ระดับตำบลตอบปัญหาต่าง ให้กับประชาชนที่ร่วมโครงการ ได้รับทราบ ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย ได้รับความร่วมมือจากประชาชนในพื้นที่เป็นอย่างดีมีความตั้งใจและสนใจในการจัดกิจกรรมเป็นอย่างมากเมื่อวันที่ ๒๘ มีนาคม ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย.ทร.โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๕ พ.จ.อ.สุทิน น. ร่วมกับเจ้าหน้าที่ภาครัฐของอำเภอบาเจาะ ผู้นำท้องที่ ผู้นำท้องถิ่นเข้าร่วมกิจกรรมการขับเคลื่อนการพัฒนาประเทศตาม โครงการไทยนิยม ยั่งยืน ครั้งที่ ๒ ณ มัสยิด ดารุลอามาน หมู่ที่ ๔ ต.ลุโบะสาวอ อ.บาเจาะ จ.นราธิวาส เพื่อทราบถึงปัญหาในชุมชน โดยมีผู้เข้าร่วมในกิจกรรม จำนวน ๑๕๐ คน ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย ได้รับความร่วมมือจากประชาชนในพื้นที่เป็นอย่างดี ประชาชนมีความตั้งใจ และสนใจในกิจกรรมกันเป็นอย่างมากเมื่อวันที่ ๒๘ มีนาคม ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย.ทร.โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๘ พ.จ.อ.ภิรมย์ เพ็งพูลเดช หน.ชป.กร.ร้อย ร่วมกับเจ้าหน้าที่ภาครัฐของอำเภอยี่งอ ผู้นำท้องที่ ผู้นำท้องถิ่น และประชาชน เข้าร่วมโครงการไทยนิยมยั่งยืน ซึ้งเป็นนโยบายการขับเคลื่อนประเทศไทย โดยมีนางสมศรี กิตเชาวนะ ปลัด อบต.ตำบลลุโบะบือซา เป็นประธานการประชุม การขับเคลื่อนการพัฒนาประเทศตาม โครงการไทยนิยม ยั่งยืน ครั้งที่ ๒ ณ มัสยิดบ้านกำปงปีแซ ต.ลุโบะบือซา อ.ยี่งอ จ.นราธิวาส เพื่อทราบถึงปัญหาต่างในชุมชนและเพื่อให้ชาวบ้านได้ออกความคิดเห็น ตลอดจนการสนับสนุนเกี่ยวกับอาชีพ พร้อมเสนอความต้องการของชาวบ้านในชุมชน โดยชาวบ้านที่เข้าร่วมประชุมได้เสนอปัญหาความเดือดร้อนที่ต้องการการแก้ไข โดยมีผู้เข้าร่วมในกิจกรรมการขับเคลื่อนการพัฒนาประเทศ ไทยนิยม ยั่งยืน ระดับตำบล จำนวน ๑๐๐ คน ได้รับความร่วมมือจากประชาชนในพื้นที่เป็นอย่างดี ประชาชนมีความตั้งใจ และสนใจในกิจกรรมกันเป็นอย่างมาก ผลการปฎิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย ได้รับความร่วมมือเป็นอย่างดีเมื่อวันที่ ๒๘ มีนาคม ๒๕๖๑