ฉก.ทพ.นย.ทร.โดย ร.อ.ประยูร หิรัญรักษ์ ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๙ พร้อมด้วยกำลังพล ร่วมกับ กำลัง ๔ ฝ่าย ของ ศปก.อ.ไม้แก่น ทำการซักซ้อมแผนยุทธศาสตร์ประชาชนมีส่วนร่วม แผนการรักษาความปลอดภัยในพื้นที่ ๓๘ อำเภอ กรณีคนร้ายยิงลูกจ้าง โครงการจ้างงาน และสร้างงานเร่งด่วน พร้อมวางวัตถุต้องสงสัย และโปรยตะปูเรือใบบนถนนสาย อ.สายบุรี บ้านกระจูด บ้านพระเทพ ขณะเฝ้าโรงเรียนบ้านกระจูด หมู่ที่ ๔ ต.ไม้แก่น อ.ไม้แก่น จว.ปัตตานี ในการนี้ มี หน.ส่วนราชการ อ.ไม้แก่น สภ.ไม้แก่น จนท.โรงพยาบาลไม้แก่น ชคต.ไม้แก่น และ ชรบ.ทุกหมู่บ้าน ต.ไม้แก่น ร่วมทำการซักซ้อมแผน โดยมี น.อ.เทพประทาน เข่งเจริญ รอง ผบ.ฉก.นย.ทร. เป็นผู้แทน น.อ.เลอศักดิ์ คชนันทน์ ผบ.ฉก.นย.ทร. ตรวจเยี่ยมการซักซ้อมแผน รปภ.ยุทธศาสตร์ประชาชนมีส่วนร่วมแผนการรักษาความปลอดภัยในพื้นที่ ๓๘ อำเภอ ของ ศปก.อ.ไม้แก่น จว.ปัตตานี ผลการปฏิบัติ ทุกภาคส่วนที่มาร่วมทำการซักซ้อมแผน เข้าใจขั้นตอนการปฏิบัติเป็นอย่างดี และเป็นไปด้วยความเรียบร้อยเมื่อวันที่ ๒๘ มีนาคม ๒๕๖๑