ร้อย.ทพ.นย.ทร ที่ ๖ นำโดย ร.อ สมพงษ์ เดชนอก ผบ.ร้อย ร่วมเป็นประธานชมการแข่งขันฟุตบอลต้านภัยยาเสพติด รอบชิงชนะเลิศ ที่สนามองค์การบริการส่วนตำบลตะปอเยาะ ม.๒ บ้าน บูเกาะบากง ต.ตะปอเยาะ อ.ยี่งอ จ.นราธิวาส ระหว่าง ทีม บากง A ม.๒ บ้านบูเกะบากง และ ทีม บลูกาB ม.๓ บ้านบลูกาฮิเล ผลการแข่งขัน ทีม บากง ชนะลูกโทษ ทั้งนี้ ผบ.ร้อยได้ร่วมมอบรางวัล ให้แก่นักกีฬา และประชาชนที่มาร่วมงาน ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย เหตุการณ์ทั่วไปปกติ กำลังพลปลอดภัยเมื่อวันที่ ๒๗ มีนาคม ๒๕๖๑