ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๑๐ โดย ร.อ.สุบรรณ ส่งสวัสดิ์ ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๑๐ ได้ร่วมกิจกรรมอบรมหลักสูตรสิทธิมนุษยชน ในโครงการของกรมคุ้มครองสิทธิมนุษยชน ณ โรงแรมไดอิชิ อำเภอหาดใหญ่ จังหวัดสงขลา ผลการปฏิบัติได้มีการพูดคุย พัฒนาสัมพันธ์ และเสริมสร้างความเข้าใจในการปฏิบัติงานร่วมกัน บรรยากาศเป็นไปอย่างฉันท์มิตร ผลการปฏิบัติ เป็นไปด้วยความเรียบร้อยเมื่อวันที่ ๒๘ มีนาคม ๒๕๖๑