ฉก.ทพ.นย.ทร.โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๕ ร.ท.เกียรติภูมิ กลับกลายดี รอง ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๕ พร้อม ชป.กร.เข้าร่วมกิจกรรมการขับเคลื่อนการพัฒนาประเทศตาม โครงการไทยนิยม ยั่งยืน ครั้งที่ ๒ ณ บาลาเซาะเปาะเตะเอ บ้านดูกู หมู่ที่ ๓ ต.บาเจาะ อ.บาเจาะ จ.นราธิวาส โดยมี นายแวการีมี ลีวาเมาะ ปลัดอำเภอผู้เป็นหัวหน้าประจำตำบลบาเจาะ เป็นประธานกล่าวเปิดโครงการ ต่อจากนั้น นางปราณี มาหะ เจ้าหน้าที่ปกครองชำนาญงาน ดำเนินรายการทำประชาคมหมู่บ้าน เพื่อรับทราบปัญหาและความต้องการของประชาชน สัญญาประชาคม บันทึกข้อตกลง ๑.ด้านความมั่นคง ๒.ด้านสาธารณสุข ๓.ด้านสิ่งแวดล้อม ๔.ด้านความมั่นคง โดยมีวิทยากรสหวิชาชีพทีมขับเคลื่อนการพัฒนาประเทศไทยตามโครงการไทยนิยม ยั่งยืน ระดับตำบลตอบปัญหาต่าง ให้กับประชาชนที่ร่วมโครงการ ได้รับทราบผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย ได้รับความร่วมมือจากประชาชนในพื้นที่เป็นอย่างดีมีความตั้งใจและสนใจในการจัดกิจกรรมเป็นอย่างมากเมื่อวันที่ ๒๗ มีนาคม ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๗ ร.ท.สายชล อุษาทิวากาล รอง ผบ.ร้อย. คณะกรรมการ ได้เข้าร่วมประชุมเวทีประชาคมในการขับเคลื่อนการพัฒนาประเทศตามโครงการไทยนิยม ยั่งยืน ครั้งที่ ๒ ในการสร้างความตื่นรู้ในสิทธิ หน้าที่ และการอยู่ร่วมกัน ณ ศูนย์การศึกษาอิสลามประจำมัสยิดตัรบียะห์อัดดีนียะห์ ม.๕ ต.ลุโบะบายะ อ.ยี่งอ จว.นราธิวาส เพื่อให้ประชาชนเข้าใจการอยู่ร่วมกันในสังคม ด้วยความสามัคคี ตื่นตัวในความร่วมมือเพื่อพัฒนาหมู่บ้าน ชุมชน หัวข้อสำคัญคือ ๑.สัญญาประชาคม ผูกใจไทยเป็นหนึ่ง ๒.รู้สิทธิ รู้หน้าที่ รู้กฎหมาย ๓.รู้รักประชาธิปไตยไทยนิยม มีผู้เข้าร่วม จำนวน ๗๘ คน ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อยเมื่อวันที่ ๒๗ มีนาคม ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย.ทร.โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๕ ร.ท.เกียรติภูมิ กลับกลายดี รอง ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๕ พร้อม ชป.กร.เข้าร่วมกิจกรรมการขับเคลื่อนการพัฒนาประเทศตาม โครงการไทยนิยม ยั่งยืน ครั้งที่ ๒ ณ ที่ทำการผู้ใหญ่บ้าน บ้านแป๊ะบุญ หมู่ที่ ๒ ต.บาเจาะ อ.บาเจาะ จ.นราธิวาส โดยมี นายแวการีมี ลีวาเมาะ ปลัดอำเภอผู้เป็นหัวหน้าประจำตำบลบาเจาะ เป็นประธานกล่าวเปิดโครงการ ต่อจากนั้น นางปราณี มาหะ เจ้าหน้าที่ปกครองชำนาญงานดำเนินรายการทำประชาคมหมู่บ้าน เพื่อรับทราบปัญหาและความต้องการของประชาชน สัญญาประชาคม บันทึกข้อตกลง ๑.ด้านความมั่นคง ๒.ด้านสาธารณสุข ๓.ด้านสิ่งแวดล้อม ๔.ด้านยาเสพติด โดยมีวิทยากรสหวิชาชีพทีมขับเคลื่อนการพัฒนาประเทศไทยตามโครงการไทยนิยม ยั่งยืน ระดับตำบลตอบปัญหาต่าง ให้กับประชาชนที่ร่วมโครงการ ได้รับทราบ ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย ได้รับความร่วมมือจากประชาชนในพื้นที่เป็นอย่างดีมีความตั้งใจและสนใจในการจัดกิจกรรมเป็นอย่างมากเมื่อวันที่ ๒๗ มีนาคม ๒๕๖๑