ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๗ ร.ท.สายชล อุษาทิวากาล รอง ผบ.ร้อย. ได้เข้าร่วมประชุมกลุ่มสมาชิกของโครงการหมู่บ้านผลิตสินค้าเกษตรปลอดภัย ณ บ.บือแนกาเซ็ง ม.๒ ต.ลุโบะบายะ อ.ยี่งอ จว.นราธิวาส โดยมี นายอัหมัด ลีซียง ประธานกลุ่มพอเพียงพัฒนาบ้านบือแนกาเซ็ง เป็นประธาน มีสมาชิกเข้าร่วมประชุม ประมาณ ๑๘ คน ได้ชี้แจงแนวทางการปฏิบัติ และนัดหมายสมาชิกในการขับเคลื่อนโครงการต่อไป ผลการปฏิบัติ เป็นไปด้วยความเรียบร้อยเมื่อวันที่ ๒๗ มีนาคม ๒๕๖๑