ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๑๑ โดย ร.อ.สมชาติ กาญจนมณี ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๑๑ บ.รังมดแดง พร้อมด้วยชุดแพทย์เคลื่อนที่ ชพค.ฉก.นย.ทร. ชุดตัดผมสัญจร จาก มว.อส.ทพ.หญิง กรม ทพ.นย. และได้รับการสนับสนุนเครื่องเล่นบ้านลม ชุด ปจว. ปชส. ขนมและไอศครีมจากหน่วยปฏิบัติงานตามโครงการพระราชดำริและช่วยเหลือประชาชน นคป. ร่วมจัดโครงการเดินเท้าเข้าชุมชน กิจกรรมนาวิก นาวี สัญจร ณ ร.ร.บ้านรังมดแดง ม.๒ ต.ดอนทราย อ.ไม้แก่น จว.ปัตตานี โดยจัดให้บริการตัดผมฟรีแก่ประชาชนและเด็ก แจกขนมและไอศครีม บริการตรวจรักษาโรคเบื้องต้น พร้อมกับแจกจ่ายยารักษาโรคให้แก่ผู้มารับบริการในพื้นที่ ม.๒ บ้านรังมดแดง และพื้นที่ใกล้เคียง ที่เข้าร่วมกิจกรรมในครั้งนี้ อนึ่งในการนี้ ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๑๑ ได้แจกอุปกรณ์การเรียนและมอบทุนการศึกษา ไว้ให้กับ ร.ร.รังมดแดง เพื่อพิจารณาให้แก่เด็กนักเรียนที่เรียนดีแต่ขาดทุนทรัพย์ จำนวน ๑ ทุน ในกิจกรรมดังกล่าวครั้งนี้ด้วย ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย ได้รับการตอบรับและเป็นที่ชื่นชมของประชาชนและเด็ก ในพื้นที่เป็นอย่างดี อีกทั้งยังเป็นการเสริมสร้างภาพลักษณ์ที่ดีระหว่างหน่วยงานทหารกับ ปชช. ในพื้นที่ ลดความหวาดระแวงต่อการปฏิบัติงานของ จนท.รัฐ เพิ่มมากขึ้น สำหรับเหตุการณ์ในพื้นที่โดยทั่วไปปกติ เมื่อวันที่ ๒๒ มีนาคม ๒๕๖๑